[ Đăng Nhập ]

Liên hệ:

Phòng Công tác sinh viên
Điện thoại:(08) 38.971.636
Đang Online: 15

Tìm theo nội dung câu hỏi và trả lời:


Câu 123: Nguyễn Hà My - Hỏi  (25/04/2015)

Chào thầy/ cô. Em đang làm hồ sơ để dự thi cao học, trong hồ sơ có yêu cầu 2 biểu mẫu theo mẫu của cơ sở đào tạo: -Đơn đăng ký dự thi -Phiếu đăng ký dự thi Em có tìm trong mục biểu mẫu của phòng ĐTSĐH và trong thông báo tuyển sinh nhưng không thấy, vậy cho em hỏi là hai biểu mẫu trên em phải xuống tận phòng ĐTSĐH để lấy hay là có thể liên hệ lấy qua email ạ? Vì yêu cầu cần xác nhận của chính quyền địa phương hoặc cơ quan làm việc nên em muốn hỏi cho rõ để đỡ tốn công chạy đi chạy lại. Em xin chân thành cám ơn.

Trả lời:
Trả lời ngày:
Câu 122: Hoàng Thị Ngọc Yến - Hỏi  (24/04/2015)

Chào A/c. Cho em hỏi. Gần đây bộ giáo dục đã có văn bản cho liên thông trước thòi hạn 36 tháng. Em vừa tốt nghiệp cao đăng chuyển ngành kế toán, có nhu cầu liên thông trường mình. Vậy trường mình có tổ chức thi liên thông không ạ? Và nếu có thì gồm những môn nào? Lệ phí và học phí thế nào ạ? Mong sớm nhận được mail phản hồi của A/C. Em cảm ơn

Trả lời: Trước mắt, trường vẫn tuyển sinh liên thông đại học chính quy theo phương thức xét tuyển từ kết quả thi THPT quốc gia. Dự kiến đến cuối tháng 8/2015 mới có quyết định việc tổ chức thi riêng hay không.
Trả lời ngày: 11/05/2015
Câu 121: Nguyễn Tuấn Vương - Hỏi  (24/04/2015)

Chào Thầy ( Cô), Thầy ( Cô) cho em hỏi em đang làm hồ sơ để dự thi cao học, trong hồ sơ có "Phiếu đăng ký dự thi tuyển sinh cao học". Trong phiếu này có phần xác nhận của cơ quan ( hoặc chính quyền địa phương ) quản lý người dự tuyển là em có thể nhờ công ty hiện tai em đang làm xác nhận được hay không, hay là cần phải chính quyền địa phương xác nhận mới được? Mong Thầy ( cồ) trả lời giúp em. Em cảm ơn!

Trả lời:
Trả lời ngày:
Câu 120: Trần Lan Anh - Hỏi  (24/04/2015)

Chào thầy (cô) cho em hỏi trường mình có hạn chế quy định số lần học cải thiện (học lại) như một số trường khác kiểu như học cải thiện quá mấy lần thì xếp loại học lực trung bình hay không. Khi học cải thiện, học lại thì trên bảng điểm có hiện kết quả cũ không. Nếu em học vượt thì khi em đi thực tập hay viết khóa luận sẽ được sắp xếp như thế nào Em rất cảm ơn vì thầy (cô) đã tạo ra một cổng thông tin hữu ích

Trả lời: Theo Quy chế đào tạo 1455 của trường (khoản 3 - Điều 17 và khoản 2 - Điều 34), sinh viên được quyền học cải thiện, không bị giới hạn về số lần và không bị hạ bậc học lực.
Tất cả lịch sử học tập của sinh viên đều được lưu giữ trong tài khoản của sinh viên. Bảng điểm học kỳ vẫn thể hiện các môn bị điểm rớt, điểm thấp. Chỉ khi trích xuất bảng điểm cuối cùng (tốt nghiệp), điểm môn học chỉ xuất hiện 1 cột điểm đạt duy nhất (rất đẹp và lợi cho sinh viên).
Việc thực tập hay thực hiện khóa luận thì căn cứ vào quy chế. Đủ, thỏa các điều kiện thì được làm. Kế hoạch đào tạo hiện nay rất linh hoạt theo nhu cầu người học.
Trường và Phòng Đào tạo luôn tạo mọi điều kiện để sinh viên học tập (học chính khóa, thứ 7 + CN, học kỳ hè,...), học cải thiện, học vượt,... Vậy nên, việc sinh viên tốt nghiệp sớm hay bình thường hay muộn là do sinh viên. Hoàn thành chương trình thời điểm nào thì xét tốt nghiệp, cấp bằng thời điểm đó.
Trả lời ngày: 11/05/2015
Câu 119: trần thị diệu trang - Hỏi  (24/04/2015)

Thầy( Cô) cho e hỏi là: Vừa rồi e có thấy Bộ GD có cho thi liên thông chính quy đối với thí sinh tốt nghiệp Cao Đẳng dưới 36 tháng mà không cần thi chung với đại học. Vậy trường mình có mở lớp để thi liên thông không ạ? Nếu có thì khi nào ạ?

Trả lời: Trước mắt, trường vẫn tuyển sinh liên thông đại học chính quy theo phương thức xét tuyển từ kết quả thi THPT quốc gia. Dự kiến đến cuối tháng 8/2015 mới có quyết định việc tổ chức thi riêng hay không.
Trả lời ngày: 11/05/2015