[ Đăng Nhập ]

Liên hệ:

Phòng Công tác sinh viên
Điện thoại:(08) 38.971.636
Đang Online: 17

Tìm theo nội dung câu hỏi và trả lời:


Câu 118: Tô Thiên Tân - Hỏi  (24/04/2015)

Chào thầy (cô)! Em đang là sinh viên khoá 29, hiện nay em có nhu cầu học thêm ngành thứ 2 nhưng không biết khi nào trường mình cho đăng ký ạ? Em cảm ơn!

Trả lời: Chào em,
Phòng Đào tạo đang lên kế hoạch để sinh viên đăng ký học song ngành. Em thường xuyên theo dõi trên website trường để thực hiện nhé.
Trả lời ngày: 11/05/2015
Câu 116: Nguyễn Anh Thi - Hỏi  (24/04/2015)

Kính chào Thầy Cô ! Cho em xin hỏi là sao không có trang tin chi khóa 27 ? Vậy em làm cách nào vào trang cá nhân của mình ? Mong các thầy cô giải đáp thắc mắc dùm em ! Cám ơn thầy cô rất nhiều!

Trả lời: Chào em,
Để vào trang thông tin cá nhân em vào Cổng thông tin đào tạo trên website của Trường, Cổng thông tin đào tạo áp dụng cho sinh viên từ khoá 27 trở đi.
Thân,
Phòng QLCNTT
Trả lời ngày: 05/05/2015
Câu 114: lan vy - Hỏi  (23/04/2015)

chào thầy cô, hiện tại e dang hoc chương trình đại trà k30, e muốn chuyển qua dạng clc dc ko ạ? và nếu được thì điều kiện là gì ạ?

Trả lời: Chào em,
Chương trình Chất lượng cao của trường hiện có 3 ngành đào tạo: tài chính ngân hàng, kế toán và Quản trị kinh doanh. Điều kiện để được xét tuyển trước hết là em đang học chương trình đại trà khối kinh tế, kinh doanh, quản lý; tính đến thời điểm xin học chương trình CLC, điểm trung bình tích lũy phải đạt từ 5.5 trở lên, không có môn học nào dưới 5.0 điểm; trình độ tiếng Anh phải đạt IETLS 4.5 sau khi kết thúc năm thứ 2.
Môn điều kiện nữa để em có thể theo học chương trình CLC là khả năng tài chính của bản thân và gia đình phải đảm bảo vì mức học phí tương đối cao.
Trả lời ngày: 23/04/2015
Câu 113: Ha Tran - Hỏi  (22/04/2015)

Chào các thầy cô! Đợt 2 của học kì 2 (2014-2015) bắt đầu từ ngày 4/5. Em muốn hỏi là giờ em làm đơn hủy môn học của đợt 2 có được không ạ? Hay chỉ được hủy đầu học kì thôi ạ? Em xin cảm ơn!

Trả lời: Chào em,
Việc đăng ký lớp học phần cho từng học kỳ đã được thực hiện hơn 01 tháng trước khi học kỳ được bắt đầu. Em có thể xem lại thông báo này: http://buh.edu.vn/content.aspx?id=CPBCT&SubId=TTCPBTT&ArticleId=5049
Mọi sự thay đổi, điều chỉnh đều phải thực hiện theo thông báo do Phòng Đào tạo đưa ra. Sau thời gian quy định, sinh viên không được quyền điều chỉnh. Vì vậy, việc em muốn hủy môn học của đợt 2 như em trình bày là không thể, trừ những trường hợp bất khả kháng được quy định trong Quy chế đào tạo. Em có thể xem Điều 22 của Quy chế 1455: http://buh.edu.vn/content.aspx?id=DT&SubId=QCDTDHCD&ArticleId=4734
Trả lời ngày: 23/04/2015
Câu 112: Nguyễn Thị Thúy Quyên - Hỏi  (22/04/2015)

Chào thầy cô ạ, e muốn hỏi là học bổng ngân sách trường mình cần phải có điều kiện là tất cả các môn phải trên 7.0 không ạ. Hay chỉ cần đủ tín chỉ, trung bình đủ 8.0 và có điểm rèn luyện tr 80 là được ạ. Em mong sẽ nhận được câu trả lời sớm ạ.

Trả lời: Chào em,
Hiện tại, Học bổng ngân sách được xét theo từng học kỳ trong 1 năm học, SV được nhận học bổng này cần thỏa các điều kiện sau đây: - Điểm trung bình học tập >= 7.00 điểm/1 học kỳ (chỉ được lấy điểm thi, kiểm tra hết môn học lần thứ nhất, trong đó không có điểm thi dưới 5,0 hoặc kiểm tra hết môn học không đạt).
- Có số tín chỉ > = 15 tín chỉ/1 học kỳ 
- Điểm trung bình rèn luyện >= 7.00 điểm/1 học kỳ
- Ứng với số tiền trong Quỹ Học bổng ngân sách, Hội đồng xét HBNS sẽ lấy SV có ĐTB học tập và ĐRL cao nhất từ trên xuống.
Vì thế, SV cần thỏa đủ các điều kiện trên, không xét riêng từng tiêu chí về số tín chỉ hay ĐTB học tập và ĐRL.
Trân trọng./.

Trả lời ngày: 23/04/2015