[ Đăng Nhập ]

Liên hệ:

Phòng Công tác sinh viên
Điện thoại:(08) 38.971.636
Đang Online: 21

Tìm theo nội dung câu hỏi và trả lời:


Câu 135: lê sỹ thiện - Hỏi  (05/05/2015)

Cho em hỏi , sao em đăng nhập vào tài khoản sinh viên không được . Em đã nhập đúng mật khẩu và tài khoản vẫn không đăng nhập được . Mã số SV của em là : 040128140244 , pass thien141287

Trả lời: Chào em,
Em liên hệ trực tiếp Phòng Quản lý Công nghệ thông tin (36 Tôn Thất Đạm, Quận 1) để được cấp lại mật khẩu.
Phòng QLCNTT.

Trả lời ngày: 07/05/2015
Câu 134: Từ Mỹ Hằng - Hỏi  (04/05/2015)

Dạ, cho em xin được hỏi khi nào thì mình phải nộp bằng B tin học K30 vậy ạ?

Trả lời: Em đọc thông báo đã công bố trên website trường nhé:
http://buh.edu.vn/content.aspx?Id=DT&SubId=TBDHCD&ArticleID=5417
Trả lời ngày: 11/05/2015
Câu 133: Nguyễn Hoàng Bảo Anh - Hỏi  (04/05/2015)

Kính chào quý thầy cô, em là sinh viên k30 của trường, vì lý do kinh tế gia đình nên em dự định sẽ xin chuyển trường để về quê học. vậy hè này em làm thủ tục chuyển trường có được không ạ? và chuyển trường thì cần có điều kiện gì không? Mong quý thầy cô giải đáp thắc mắc cho em. Em cảm ơn.

Trả lời: Chào em,
Theo quy chế đào tạo của Bộ Giáo dục và Đào tạo và của trường, Sinh viên được xét chuyển trường nếu có các điều kiện sau đây (Điều 36 - Quy chế đào tạo 1455 của trường):
a) Trong thời gian học tập, nếu gia đình chuyển nơi cư trú hoặc sinh viên có hoàn cảnh khó khăn, cần thiết phải chuyển đến trường gần nơi cư trú của gia đình để thuận lợi trong học tập;
b) Xin chuyển đến trường có cùng ngành hoặc thuộc cùng nhóm ngành với ngành đào tạo mà sinh viên đang học; có điểm trúng tuyển theo ngành hoặc nhóm ngành của cùng khối thi trong kỳ thi tuyển sinh phải bằng hoặc cao hơn điểm trúng tuyển cùng năm của Trường;
c) Được sự đồng ý của Hiệu trưởng trường xin chuyển đi và trường xin chuyển đến;

Nếu thỏa các điều kiện trên, em có thể làm đơn xin chuyển trường theo mẫu (công bố trên website trường): http://buh.edu.vn/content.aspx?id=SV&SubId=BMSV&ArticleID=1805, sau đó liên hệ Phòng Đào tạo - Q.1 để được giải quyết.
Trả lời ngày: 11/05/2015
Câu 132: Hồ Việt Minh Đạt - Hỏi  (04/05/2015)

Cho e hỏi: hiện tại e đã tốt nghiệp CĐ năm 2014 chuyên ngành TCNH nay e đang đi làm và muốn tiếp tục học lên thêm để cải thiện bằng cấp và trình độ. vậy nếu như e liên thông lên đại học để hoàn chỉnh bằng có được không? nếu đc thì cần những điều kiện gì và mức học phí bao nhiêu? và trường hợp e học hệ vừa học vừa làm chuyên ngành kế toán thì cần những điều kiện gì? và mức học phí bao nhiêu ạ! em cảm ơn

Trả lời:
Trả lời ngày:
Câu 131: nguyễn thị hoan - Hỏi  (02/05/2015)

em đang là sinh viên K30 cho em hỏi nếu em muốn học song ngành thì có cần điều kiện gì không,nếu có thì điều kiện đó là gì ạ? và nhà trường có mở lớp cho sinh viên học vượt, học song ngành trong hè không?

Trả lời: Chào em,
Căn cứ điều 35 của Quy chế đào tạo 1455 của trường, để học song ngành, ngành thứ nhất của em phải có điểm trung bình của học kỳ gần nhất phải đạt từ 2.00 (thang điểm 4) trở lên. Phòng Đào tạo sẽ có thông báo về đăng ký học song ngành trong thời gian tới để kịp cho sinh viên có thể học ngay trong học kỳ hè (2015).
Việc học vượt là quyền của sinh viên. sinh viên có thể đăng ký nhiều tín chỉ trong các học kỳ chính và học kỳ phụ để học vượt.
Trả lời ngày: 11/05/2015