[ Đăng Nhập ]

Liên hệ:

Phòng Công tác sinh viên
Điện thoại:(08) 38.971.636
Đang Online: 23

Tìm theo nội dung câu hỏi và trả lời:


Câu 31: Phan Thuý Hà - Hỏi  (01/04/2015)

Em muốn điều chỉnh điểm rèn luyện bị sai thì như thế nào ạ.

Trả lời: Chào em,
 Em tải mẫu đơn xin điều chỉnh điểm rèn luyện tại trang: http://tinchikhoa27.buh.edu.vn/, điền đầy đủ thông tin và nộp về Phòng Công tác Sinh viên.
Thân mến./.
Trả lời ngày: 01/04/2015
Câu 29: Dương Thiện Duy - Hỏi  (31/03/2015)

cho em hỏi là em đang học cao đẳng khóa 28 ở trường mình, em muốn hỏi là sau khi em tốt nghiệp cao đẳng thì sẽ liên thông lên đại học ở trường mình như thế nào. Tại em nghe nói bộ giáo dục đã thay đổi cách thức liên thông lên đại học.Em xin cảm ơn !

Trả lời: Những thông tin thay đổi về chính sách tuyển sinh Liên thông mà em đề cập mới chỉ là dự thảo từ phía Bộ GD & ĐT. Vì vậy, mọi phương thức tuyển sinh Liên thông phải thực hiện theo quy định hiện hành. Em còn hơn 2 năm nữa mới tốt nghiệp cao đẳng, vì vậy thầy khuyên em trước mắt em nên tập trung học tập thật tốt để hoàn thành chương trình đào tạo đúng tiến độ; nắm vững kiến thức để sau này có thể làm việc và học Liên thông lên các bậc học cao hơn. Chúc em thành công.
Trả lời ngày: 03/04/2015
Câu 27: Trịnh Chính Long - Hỏi  (31/03/2015)

Chào Thầy / Cô, Em là sinh viên K29, em có biết quy chế mới điểm qua môn là trên 4.0. Cho em hỏi vậy em có 1 môn 4.8 có được xét tốt nghiệp không? Em có đọc cẩm nang sinh viên nhưng không giải thích vấn đề này. Rất mong nhận được sự giải đáp của quý Thầy / Cô. Em chân thành cảm ơn.

Trả lời: Em nên đọc kỹ Quy chế đào tạo được ban hành kèm theo Quyết định số 1445/QĐ-ĐHNH, ngày 14/10/2014 của trường được công bố công khai trên website của trường tại địa chỉ: http://buh.edu.vn/content.aspx?id=DT&SubId=QCDTDHCD&ArticleID=4734
Trong đó, Điều 18 quy định về mức điểm tối thiểu để được xem là đạt của một học phần mà sinh viên tích lũy và Điều 33 quy định về điều kiện xét công nhận tốt nghiệp. Như vậy căn cứ vào Quy chế, nếu em có 01 hay nhiều môn (học phần) đạt từ 4.0 đến dưới 5.0 (theo thang điểm 10) nhưng điểm bình quân tích lũy toàn khóa phải đạt từ 2.00 (theo thang điểm 4; nếu theo thang điểm 10 thì tương ứng là 5.00) thì em vẫn đủ điều kiện để được xét tốt nghiệp.
Trả lời ngày: 03/04/2015
Câu 26: Trần Lâm Thảo My - Hỏi  (31/03/2015)

Em là sinh viên khóa k30. Hiện nay em vẫn chưa có thẻ sinh viên. Em ra Ngân Hàng hỏi thì họ cứ bảo trường mình mới gửi thông tin qua. Đã 3 lần như vậy rồi. Không có thẻ sinh viên, em không thể ra vào cổng chính được. Không mượn sách thư viện được. Đi xe buýt lại rất tốn kém. Cho em hỏi em nên liên lạc với phòng ban nào để được giải quyết ạ?

Trả lời: Chào Thảo My, 

Phòng QLCNTT xin trả lời bạn như sau: 
HIện nay thẻ của bạn đã có tại ngân hàng BIDV, em liên hệ Ngân hàng BIDV chi nhánh Đông Sài Gòn để nhận thẻ. Trong trường Hợp cần thiết em có thể hệ trực tiếp với phòng Quản lý CNTT để được giải đáp ĐT: 38216.100 gặp Thầy Minh.
Chúc em học tốt

Thân.
Phòng QLCNTT
Trả lời ngày: 31/03/2015
Câu 24: chu thi kim lien - Hỏi  (31/03/2015)

e có tên trong danh sach dự thảo được miễn giảm học phí 2015. vậy hịc phí kì này e có được miễn không ah?

Trả lời: Chào em,
Hiện nay trên website của Trường đã có danh sách chính thức sinh viên được miễn, giảm học phí năm học 2014 - 2015.
Em vui lòng xem tại website Trường.
Thân mến./.
Trả lời ngày: 03/04/2015